ojú ìwé_àmì

awọn iroyin

Ìyípadà Ọjà àti Ìyípadà Tó Ń Darí Ètò Ìlànà: Ìmúdàgbàsókè Ìyípadà Ètò Nínú Ilé Iṣẹ́ Olómi

1.China ṣe agbekalẹ Awọn ofin Idinku Itusilẹ VOCs tuntun, eyiti o yori si idinku pataki ninu Awọn Aṣọ ti a fi epo ṣe ati Lilo Inki

Ní oṣù Kejì ọdún 2025, Ilé Iṣẹ́ Àgbáyé àti Àyíká ti China gbé Ètò Ìṣàkóso Kárí-ayé fún Àwọn Ohun Èlò Onírúurú Agbára (VOCs) jáde ní Àwọn Ilé Iṣẹ́ Pàtàkì. Ètò ìlànà náà pàṣẹ pé, nígbà tí ó bá fi di òpin ọdún 2025, ìwọ̀n lílò àwọn àwọ̀ ilé iṣẹ́ tí a fi omi ṣe gbọ́dọ̀ dínkù sí ìpín ogún nínú ọgọ́rùn-ún ní ìfiwéra pẹ̀lú ìwọ̀n ọdún 2020, àwọn inki tí a fi omi ṣe pẹ̀lú ìpín mẹ́wàá nínú ọgọ́rùn-ún, àti àwọn ohun èlò tí a fi omi ṣe pẹ̀lú 20%. Lábẹ́ ìtara yìí tí a gbé kalẹ̀, ìbéèrè fún àwọn ohun èlò onírúurú VOC àti àwọn ohun èlò mìíràn tí a fi omi ṣe ti pọ̀ sí i. Ní ìdajì àkọ́kọ́ ọdún 2025, ìpín ọjà àwọn ohun èlò onírúurú tí ó bá àyíká mu ti dé 35%, èyí tí ó fi hàn pé ó yára sí i nínú ìyípadà ilé iṣẹ́ náà sí àwọn ọjà àti ìṣe tí ó túbọ̀ dára sí i.

2. Ọjà Omi Àgbáyé ti kọjá $85 Bilionu, Asia-Pacific ṣe alabapin si 65% ti idagbasoke afikun

Ní ọdún 2025, ọjà kemikali agbaye dé iye $85 bilionu, ó sì ń pọ̀ sí i ní ìwọ̀n ọdọọdún ti 3.3%. Agbègbè Asia-Pacific ti di ẹ̀rọ pàtàkì fún ìdàgbàsókè yìí, ó sì ń ṣe àfikún 65% ti ìlò tí ó pọ̀ sí i. Àkíyèsí ni pé, ọjà China ṣe iṣẹ́ tó lágbára gan-an, ó sì dé ìwọ̀n tó tó 285 bilionu RMB.

Ìtẹ̀síwájú yìí ní a ṣe àgbékalẹ̀ rẹ̀ gidigidi nípasẹ̀ agbára méjì ti àtúnṣe ilé-iṣẹ́ àti àwọn ìlànà àyíká líle koko. Àwọn ohun tí ń fa ìyípadà pàtàkì nínú àkójọpọ̀ solvent ń yára kánkán. A ṣe àgbékalẹ̀ ìpín ọjà ti àwọn solvent tí a fi omi àti bio-based, tí ó dúró ní 28% ní 2024, ní a ṣe àkíyèsí pé yóò pọ̀ sí 41% ní 2030. Lọ́wọ́ kan náà, lílo àwọn solvent halogenated ìbílẹ̀ ń dínkù nígbà gbogbo, èyí tí ó ń ṣe àfihàn ìgbésẹ̀ ilé-iṣẹ́ náà sí àwọn ọ̀nà mìíràn tí ó lè pẹ́ títí. Ìtẹ̀síwájú yìí tẹnu mọ́ ìyípadà kárí ayé sí àwọn kẹ́míkà aláwọ̀ ewé ní ​​ìdáhùn sí àwọn ilẹ̀ ìlànà tí ń yípadà àti ìbéèrè àwọn oníbàárà fún àwọn ọjà tí ó ní ẹ̀tọ́ àyíká.

 3.US EPA Tú Àwọn Òfin Èròjà Tuntun jáde, Ó Tú Àwọn Èròjà Èròjà Àtijọ́ Bíi Tetrachloroethylene kúrò

Ní oṣù kẹwàá ọdún 2025, Ilé Iṣẹ́ Ààbò Àyíká ti Amẹ́ríkà (EPA) gbé àwọn ìlànà tó lágbára kalẹ̀ tí wọ́n fojú sí àwọn ohun èlò ìfọ́mọ́ra ilé iṣẹ́ pàtó kan. Kókó pàtàkì nínú àwọn òfin wọ̀nyí ni ètò ìparẹ́ tetrachloroethylene (PCE tàbí PERC). A óò dẹ́kun lílo PCE nínú àwọn ohun èlò ìṣòwò àti àwọn oníbàárà láti oṣù kẹfà ọdún 2027. Jù bẹ́ẹ̀ lọ, a ti ṣètò pé kí a fòfin dè é pátápátá ní òpin ọdún 2034.

Àwọn ìlànà náà tún gbé àwọn ààlà tó lágbára kalẹ̀ lórí àwọn ipò lílo fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ohun èlò míràn tí a fi chlorine ṣe. A ṣe ìgbésẹ̀ ìlànà tó péye yìí láti dáàbò bo ìlera gbogbogbòò àti àyíká nípa dídín ìfarahàn sí àwọn kẹ́míkà eléwu wọ̀nyí kù. A retí pé yóò mú kí ìyípadà ọjà yára wáyé, yóò sì tì àwọn ilé iṣẹ́ tí wọ́n gbẹ́kẹ̀lé àwọn ohun èlò míràn wọ̀nyí láti yára gba àwọn ọ̀nà míràn tí ó ní ààbò, tí ó sì tún jẹ́ ti àyíká. Ìgbésẹ̀ náà fi ìgbésẹ̀ pàtàkì kan hàn láti ọ̀dọ̀ àwọn olùṣàkóso Amẹ́ríkà láti darí àwọn ẹ̀ka kẹ́míkà àti iṣẹ́ ẹ̀rọ sí àwọn ìṣe tí ó lè pẹ́ títí.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kejìlá-04-2025